
 
Majibu kwa maswali  Upatikanaji wa Chuo, Njia ya Mawasiliano 

1.Mapokezi ya chuo (Uso kwa Uso)  
2. Simu  
3. Barua Pepe 
4. Majukwaa ya mitandao ya 

Mara Moja 
Mara Moja 
Siku Moja 
Siku Moja kijamii  

Bure 
 
 

  

Usimamizi wa malalamiko 
1.Kukiri/ Jibu 

 
Kupokea malalamiko  

 
Bure 

 
Ndani ya masaa ishirini 
na nne  

2. Utatuzi wa malalamiko  Ushahidi muhimu  Bure Ndani ya siku ishirini na 
moja  

Mafunzo 
-Mipango ya wakati wote  
-Kozi fupi za muda kwa 
muda 

Kufikia mahitaji ya mpango/kozi kwa 
kiwango cha chini kama ilivyotangazwa  

Ada ya maombi kshs. 1,000 Majibu kwa waombaji 
waliohitimu ndani ya 
mwezi mmoja 

Malipo kamili ya ada ya masomo kabla ya 
kuanza kwa kozi  

Ada ya masomo kuanzia 
kshs.155, 000. kwa mwaka. 

Kwa mpangilio 

Sherehe ya kuhitimu Kukamilika kwa kozi

Utoaji wa Cheti Kuhitimu Bure Wiki mbili baada ya Kuhitimu 

 Malipo ya ada maalum ya 
kuhitimu 

Tarehe iliyoidhinishwa 

Mafunzo kazini 
 

Mafunzo kutoka kwa wafanya kazi wa 
sekta ya hotel/utalii taasisi zenye mahitaji 
muhimu ya kozi (kupitia mwajiri pale 
inapobidi) 

Viwango mbalimbali kutoka 
kshs.14,000 
(panapo husika) 

Kwa mpangilio  

Uthibitishaji wa vyeti vya 
chuo 

Barua ya ombi iliyoandikwa kwa Barua 
pepe: examinations@utalii.ac.ke 

Kuanzia Kshs. 500/- 
kwa nakala

  Ndani ya siku tatu 

 

Maombi/mapendekezo ya wateja kwa 
utoaji wa utafiti na huduma ya ushauri 
  
Kwa mujibu wa mkataba 

 

Inategemea mahitaji ya mteja  Kwa mujibu wa 
mkataba 

Hoteli ya Utalii 
 
 
 
 
 
 

Huduma ya malazi 
 

Malipo kutoka kshs 6,500 kila 
mtu (BB) 

Kulingana na ombi la 
mteja 

Huduma ya mkutano 
 

Kifurushi cha mkutano kutoka 
kshs 3,500 kila mtu (siku 
nzima) 

Kulingana na ombi la 
mteja 

Huduma ya upishi wa nje 
Maswali ya uhifathi 

Malipo mbalimbali kutoka 
kshs 2,500 kila siku 

Nukuu iliyotolewa ndani 
ya siku moja ya 
uchunguzi 

Kuajiri Kutangazwa nafasi za kazi, barua ya 
maombi na mahojiano.  

Bure Kulingana na miongozo 
ya sera 

 
Huduma ya ununuzi wa 
bidhaa 

Ufuasi wa mchakato wa zabuni/ ununuzi 
na kitendo cha utupaji  

Kulingana na mahitaji ya 
zabuni  

Kama ilivyoainishwa 
kwenye tangazo la 
zabuni/ mkataba 

Huduma ya malipo kwa 
bidhaa  

Ankara zilizosainiwa ipasavyo na hati 
shirikishi  

Bure Kwa mujibu wa 
masharti ya mkataba  

 

Utafiti na huduma ya 
ushauri juu ya masuala 
yanayo athiri sekta ya 
ukarimu na utalii

Lango la Kimataifa katika taaluma ya Ukarimu na Utalii

Huduma Bora Ni Haki Yako

MKATABA WA HUDUMA KWA WANANCHI

RATIBA
HUDUMA / 
NZURI

MAHITAJI YA KUPATA  
HUDUMA/NZURI

GHARAMA YA 
HUDUMA/ NZURI 
KSHS (KAMA 
IPO)
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TUMEJITOLEA KUTOA HUDUMA BORA KWA HESHIMA 
Huduma yoyote ambayo inaenda kinyume na viwango vilivyotajwa hapo juu au afisa yeyote ambaye kiwango cha 
utendakazi wake haulingani na ahadi ya kutoa huduma bora kwa heshima na uadilifu inapaswa kuripotiwa kwa: -

Mkurugenzi Mkuu
Kenya Utalii College 
S.L.P 31052-00600, Nairobi 
Rununu: 0722 205891/2, 0733 410005
Barua pepe: info@utalii.ac.ke, ceo@utalii.ac.ke, 
quality@utalii.ac.ke   
  

Katibu Mkuu wa Tume/ Mkurugenzi Mkuu, 
Tume ya Haki na Utawala, 
2nd Floor, West End Towers, Waiyaki Way, Nairobi 
S.L.P 204141-00200, Nairobi 
Simu: +254 (0) 20 2270000/2303000
Barua pepe: complain@ombudsman.go.ke 


